ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

สำนักงานเพชรบุรีตัดใหม่ vs พระราม 9: เทียบค่าเช่า พื้นที่ว่าง และอาคาร

เทียบทำเลเพชรบุรีตัดใหม่กับพระราม 9แบบตัวเลขต่อตัวเลข ณ 14 ต.ค. 2569 · ค่าเช่าเฉลี่ยถ่วงน้ำหนักเพชรบุรีตัดใหม่ ฿638 เทียบพระราม 9 ฿616/ตร.ม./เดือน — พระราม 9ถูกกว่าราว 3% · เพชรบุรีตัดใหม่ occupancy 82.6% (70,090 ตร.ม. ว่าง) ส่วนพระราม 9 90.5% (51,949 ตร.ม. ว่าง) · เลื่อนดูตารางเทียบเต็ม ๆ ด้านล่าง แล้วดูว่าแต่ละทำเลเหมาะกับใคร

วิเคราะห์โดย จิรายุส · ข้อมูล ณ 14 ต.ค. 2569
💰 ถูกกว่า: พระราม 9 (~3%) 🔎 ตัวเลือกว่างมากกว่า: เพชรบุรีตัดใหม่ 🏢 ตลาดใหญ่กว่า: พระราม 9
🔀 เลือกเทียบทำเลอื่น
vs

ตารางเทียบ เพชรบุรีตัดใหม่ vs พระราม 9

ตารางเทียบตลาดสำนักงาน เพชรบุรีตัดใหม่ และ พระราม 9
ตัวชี้วัด เพชรบุรีตัดใหม่ พระราม 9
ค่าเช่าถ่วงน้ำหนัก ฿/ตร.ม. ฿638 ฿616
ค่าเช่ามัธยฐาน ฿/ตร.ม. ฿618 ฿646
ช่วงค่าเช่า ฿/ตร.ม. ฿280–1,150 ฿430–1,050
Occupancy 82.6% 90.5%
อัตราว่าง 17.4% 9.5%
พื้นที่รวม (ตร.ม.) 402,770 544,578
พื้นที่ว่าง (ตร.ม.) 70,090 51,949
รายการพร้อมเช่า 170 212
อาคารในย่าน 18 13
สัดส่วน Grade A (เกณฑ์เบื้องต้น) 15% 60%
ค่าเช่า Grade A ฿/ตร.ม. ฿1,150 ฿704
พื้นที่ว่างแปลงใหญ่ (>1,000 ตร.ม.) 18,157 ตร.ม. 2,742 ตร.ม.

"อาคารในย่าน" คือจำนวนอาคารสำนักงานทั้งหมดที่เราติดตามในย่านนั้น (เพชรบุรีตัดใหม่ 18, พระราม 9 13) ส่วนตัวเลขค่าเช่า/occupancy คำนวณจากอาคารที่มีข้อมูลตลาดล่าสุด (เพชรบุรีตัดใหม่ 13, พระราม 9 11) · ค่าเช่าเป็นราคาประกาศ ถ่วงน้ำหนักตามขนาดพื้นที่ว่าง · occupancy เป็นค่าประมาณ ไม่ใช่การสำรวจทุกอาคาร · ข้อมูล ณ 14 ต.ค. 2569

ค่าเช่าเทียบกัน

ถ่วงน้ำหนัก มัธยฐาน
฿0 ฿200 ฿400 ฿600 ฿800 ฿638 ฿618 เพชรบุรีตัดใหม่ ฿616 ฿646 พระราม 9
📖 อ่านกราฟนี้
แต่ละทำเลมี 2 แท่ง: ถ่วงน้ำหนัก (สีเข้ม = ค่าเฉลี่ยของพื้นที่ว่างที่ประกาศ) กับมัธยฐาน (สีอ่อน = อาคารตรงกลาง) · เพชรบุรีตัดใหม่ ถ่วงน้ำหนัก ฿638 / มัธยฐาน ฿618 · พระราม 9 ฿616 / ฿646 · พระราม 9ถูกกว่าราว 3% · ถ้าถ่วงน้ำหนักสูงกว่ามัธยฐานมาก แปลว่าพื้นที่ว่างส่วนใหญ่กระจุกในอาคารราคาสูง (มักเป็นตึกใหม่/ใหญ่)

แผนที่อาคารสำนักงาน เพชรบุรีตัดใหม่ และ พระราม 9

🔍

คำถามที่พบบ่อย

เพชรบุรีตัดใหม่ กับ พระราม 9 ที่ไหนค่าเช่าถูกกว่า

พระราม 9ถูกกว่าราว 3% เมื่อดูค่าเช่าเฉลี่ยถ่วงน้ำหนัก (เพชรบุรีตัดใหม่ ฿638 เทียบ พระราม 9 ฿616/ตร.ม./เดือน) · เป็นราคาประกาศ ณ 14 ต.ค. 2569 ราคาปิดจริงต่อรองได้

ทำเลไหนหาพื้นที่ว่างง่ายกว่า

เพชรบุรีตัดใหม่ ว่าง 70,090 ตร.ม. (170 รายการ, occupancy 82.6%) · พระราม 9 ว่าง 51,949 ตร.ม. (212 รายการ, occupancy 90.5%) · ทำเลที่ occupancy ต่ำกว่ามักมีตัวเลือกและอำนาจต่อรองมากกว่า

ทำเลไหนมีอาคารเกรด A มากกว่า

สัดส่วนพื้นที่เกรด A (เกณฑ์เบื้องต้น) เพชรบุรีตัดใหม่ ราว 15% ส่วนพระราม 9 ราว 60% ของพื้นที่ทั้งหมดในทำเล

ยังเลือกไม่ได้ระหว่างเพชรบุรีตัดใหม่กับพระราม 9?
ฟรี — บอกขนาดทีมและงบ เราคัดตัวเลือกทั้งสองทำเลให้

ตรวจสอบ 14 ต.ค. 2569 · หน้านี้เป็นข้อมูลตลาด · ต้องการเช่าใช้ลิงก์ทำเลด้านบน หรือโทร 081-682-4898

📞 จิรายุส 081-682-4898